minicom-2.1 - en to vi translation catalogue (335 entries)

en: 	file:%s
vi: 	tập tin:%s

en: 
    
    
     Escape to cancel, space to retry.
vi: 
    
    
     Phím Esc để thôi, phím dài để thử lại

en: 
     A - load table	B - save table
vi: 
     A - tải bảng	B - lưu bảng

en: 
     C - edit char	D - next screen	E - prev screen
vi: 
     C - sửa ký tự	D - màn hình kế	E - màn hình lùi

en: 
     Choice, or <Enter> to exit?
vi: 
     Chọn, hay <Enter> để thoát ?

en: 
     READY: press any key to continue...
vi: 
    SẴN SÀNG: bấm phím nào để tiếp tục...

en: 
    Press %sZ for help on special keys%c
vi: 
    Bấm %sZ để xem trợ giúp về phím đặc biệt%c

en:       (Return or Esc to exit)
vi:       (Phím Return hay Esc để thoát)

en:       Last dialed         : %s %s
vi:       Quay số cuối cùng : %s %s

en:       Times on            : %d
vi:       Lần đã kết nối   : %d

en:      Attempt #%d
vi:      Lần thử #%d

en:      Name             Program
vi:      Tên             Chương trình

en:      Name            Number            Last on      Times Script
vi:      Tên        Số        Kết nối cuối cùng      Lần Tập lệnh

en:      Retry in %2d seconds
vi:      Thử lại sau %2d giây

en:     No connection: %s.
vi:     Không có kết nối : %s.

en:     Time : %-3d
vi:     Thời gian : %-3d

en:    No
vi:    Không

en:    Press any key to continue..
vi:    Bấm phím nào để tiếp tục...

en:    Speed          Parity          Data
vi:    Tốc độ     Tính chẵn lẻ     Dữ liệu

en:    Yes
vi:    Có

en:   CITATION: ENTER=select end line ESC=exit
vi:   TRÍCH DẪN: ENTER=chọn dòng cuối ESC=thoát

en:   CITATION: ENTER=select start line ESC=exit
vi:   TRÍCH DẪN: ENTER=chọn dòng đầu ESC=thoát

en:   Close
vi:   Đóng

en:   Exit
vi:   Thoát

en:  %7.7sZ for help |           |     | Minicom %-6.6s |       |
vi:  %7.7sZ Trợ giúp |           |     | Minicom %-6.6s |       |

en:  (LEGEND: ^M = C-M, ^L = C-L, ^G = C-G, ^R = C-R, ^~ = pause 1 second,
vi:  (CHU GIẢI: ^M = C-M, ^L = C-L, ^G = C-G, ^R = C-R, ^~ = tạm dừng 1 giây,

en:  (compiled %s)
vi:  (đã biên dịch %s)

en:  A -    Serial Device      :
vi:  A - Thiết bị nối tiếp :

en:  A -   Username        :
vi:  A -   Tên người dùng :

en:  A -  Name                :
vi:  A - Tên                :

en:  A - Command key is         :
vi:  A - Phím lệnh là         :

en:  A - Download directory :
vi:  A - Thư mục tải về :

en:  A - File name (empty=disable) :
vi:  A - Tên tập tin (rỗng = tắt) :

en:  A - Init string .........
vi:  A - Chuỗi sở khởi ...

en:  A - Terminal emulation  :
vi:  A - Mô phỏng thiết bị cuối :

en:  B -   Password        :
vi:  B -   Mật khẩu        :

en:  B -  Number              :
vi:  B - Số              :

en:  B - Backspace key sends    :
vi:  B - Phím Backspace gởi    :

en:  B - Backspace key sends :
vi:  B - Phím Backspace gởi :

en:  B - Lockfile Location     :
vi:  B - Địa điểm khoá tập tin :

en:  B - Log connects and hangups  :
vi:  B - Ghi lưu các việc kết nối và ngừng nói :

en:  B - Reset string ........
vi:  B - Chuỗi đặt lại ...

en:  B - Upload directory   :
vi:  B - Thư mục tải lên :

en:  B: 1200          M: Even         T: 6
vi:  B: 1200          M: Chẵn         T: 6

en:  C -      Status line is :
vi:  C - Dòng trạng thái là :

en:  C -   Callin Program      :
vi:  C - Chương trình gọi đến :

en:  C -   Name of script  :
vi:  C -   Tên tập lệnh   :

en:  C -  Dial string #       :
vi:  C -  Chuỗi #       :

en:  C - Dialing prefix #1....
vi:  C - Tiền tố quay số #1...

en:  C - Log file transfers        :
vi:  C - Ghi lưu các việc truyền tập tin :

en:  C - Script directory   :
vi:  C - Thư mục tập lệnh :

en:  C - Status line is         :
vi:  C - Dòng trạng thái là :

en:  C: 2400          N: Odd          U: 7
vi:  C: 2400          N: Lẻ          U: 7

en:  Capture on/off.....L  Hangup.............H | eXit and reset.....X
vi:  Bật/tắt bắt.....L  Ngừng nói.............H | Thoát và đặt lại.....X

en:  D -  Callout Program      :
vi:  D - Chương trình gọi ra :

en:  D -  Local echo          :
vi:  D -  Vọng cục bộ     :

en:  D -  Newline delay (ms) :
vi:  D - Khoảng đợi tạo dòng mới (miligiây) :

en:  D - Alarm sound            :
vi:  D - Tiếng báo động   :

en:  D - Dialing suffix #1....
vi:  D - Hậu tố quay số #1...

en:  D - Script program     :
vi:  D - Chương trình tập lệnh :

en:  D: 4800          O: Mark         V: 8
vi:  D: 4800          O: Dấu         V: 8

en:  Dialing directory..D  run script (Go)....G | Clear Screen.......C
vi:  Bản liệt kê số quay..D  chạy tập lệnh (Đi)....G | Xoá màn hình.......C

en:  E -  Script              :
vi:  E -  Tập lệnh        :

en:  E - Dialing prefix #2....
vi:  E - Tiền tố quay số #2...

en:  E - Foreground Color (menu):
vi:  E - Màu cảnh gần (trình đơn):

en:  E - Kermit program     :
vi:  E - Chương trình Kermit :

en:  F -  Username            :
vi:  F -  Tên người dùng    :

en:  F - Background Color (menu):
vi:  F - Màu nền (trình đơn):

en:  F - Dialing suffix #2....
vi:  F - Hậu tố quay số #2...

en:  F - Hardware Flow Control :
vi:  F - Điều khiển luồng phần cứng :

en:  F - Logging options
vi:  F - Tùy chọn ghi lưu

en:  F - convert capture: %s
vi:  F - chuyển đổi đồ bắt: %s

en:  F: 19200                      Stopbits
vi:  F: 19200                      Bit ngừng

en:  G -  Password            :
vi:  G -  Mật khẩu           :

en:  G - Dialing prefix #3....
vi:  G - Tiền tố quay số #3...

en:  G - Foreground Color (term):
vi:  G - Màu cảnh gần (thiết bị cuối):

en:  G - Software Flow Control :
vi:  G - Điều khiển luồng phần mềm :

en:  H -  Terminal Emulation  :
vi:  H -  Mô phỏng thiết bị cuối  :

en:  H - Background Color (term):
vi:  H - Màu nền (thiết bị cuối):

en:  H - Dialing suffix #3....
vi:  H - Hậu tố quay số #3...

en:  I -  Backspace key sends :
vi:  I - Phím Backspace gởi :

en:  I - Connect string ......
vi:  I - Chuỗi kết nối ...

en:  I - Foreground Color (stat):
vi:  I - Màu cảnh gần (trạng thái):

en:  J -  Linewrap            :
vi:  J -  Ngắt dòng         :

en:  J - Background Color (stat):
vi:  J - Màu nền (trạng thái):

en:  J - No connect strings ..
vi:  J - Không có chuỗi kết nối ...

en:  K -  Line Settings       :
vi:  K -  Thiết lập dòng   :

en:  K - Hang-up string ......
vi:  K - Chuỗi ngừng nói...

en:  K - History Buffer Size    :
vi:  K - Kích cỡ bộ đệm lược sử :

en:  K: Current
vi:  K - Hiện thời

en:  L -  Conversion table    :
vi:  L -  Bảng chuyển đổi    :

en:  L - Dial cancel string ..
vi:  L - Chuỗi thôi quay số ...

en:  L - Macros file            :
vi:  L - Tập tin bộ lệnh :

en:  M - Dial time ...........
vi:  M - Thời gian quay số ...

en:  M - Edit Macros
vi:  M - Sửa đổi bộ lệnh

en:  Move entry up/down, Escape to exit
vi:  Đem mục lên/xuống, phím Esc để thoát

en:  N - Delay before redial .
vi:  N - Khoảng đợi quay số lại ...

en:  N - Macros enabled         :
vi:  N - Bộ lệnh hoạt động :

en:  O - Character conversion   :
vi:  O -  Chuyển đổi ký tự     :

en:  O - Number of tries .....
vi:  O - Số lần thử lại ...

en:  P - DTR drop time (0=no).
vi:  P - Thời gian thả DTR (0 = không).

en:  Pause
vi:  Tạm dừng

en:  Q - Auto bps detect .....
vi:  Q - Phát hiện tự động bps ...

en:  R - Modem has DCD line ..
vi:  R - Bộ điều giải có tuyến DCD ...

en:  S - Status line shows ...
vi:  S - Dòng trạng thái hiển thị ...

en:  Send files.........S  Receive files......R | cOnfigure Minicom..O
vi:  Gởi tập tin.........S  Nhận tập tin.....R | cấu hình Minicom..O

en:  T - Multi-line untag ....
vi:  T - Bỏ thẻ đa dòng ...

en:  Terminal settings..T  run Kermit.........K | Cursor key mode....I
vi:  Thiết lập t.b.cuối..T  chạy Kermit.........K | Chế độ phím con chạy....I

en:  Unpause
vi:  Hủy tạm dừng

en:  char    in out    char    in out    char    in out    char    in out
vi:  ký tự   đến ra   ký tự   đến ra  ký tự   đến ra   ký tự   đến ra

en:  comm Parameters....P  Add linefeed.......A |
vi:  tham số viễn thông....P  Xuống dòng.......A |

en:  lineWrap on/off....W
vi:  Bật/tắt ngắt dòng....W

en:  send break.........F  initialize Modem...M | Quit with no reset.Q
vi:  Gởi Break.........F  Sở khởi b.đ. giải...M | Thoát, không đặt lại.Q

en: # Machine-generated file - use "minicom -s" to change parameters.
vi: # Tập tin bị máy tạo ra - hãy dùng lệnh « minicom -s » để thay đổi tham số.

en: # Machine-generated file - use setup menu in minicom to change parameters.
vi: # Tập tin bị máy tạo ra - hãy dùng trình đơn thiết lập trong minicom để thay đổi tham số.

en: %.30s %s - Press CTRL-C to quit
vi: %.30s %s - Bấm tổ hợp phím CTRL-C để thoát

en: %d files:
vi: %d tập tin

en: %s version %s
vi: %s phiên bản %s

en: ( Escape to exit, Space to tag )
vi: ( Phím Esc để thoát, phím dài để đánh dấu )

en: (argument expected)
vi: (ngờ đối số)

en: (expected command after if)
vi: (ngờ lệnh nằm sau « if » [nếu])

en: (expected variable)
vi: (ngờ biến)

en: (garbage after {)
vi: (ký tự rác nằm sau dấu ngoặc móc trái { )

en: (garbage after })
vi: (ký tự rác nằm sau dấu ngoặc móc phải } )

en: (in goto/gosub label)
vi: (trong nhãn goto/gosub)

en: (invalid argument)
vi: (đối số không hợp lệ)

en: (missing var name)
vi: (thiếu tên biến)

en: (too many arguments)
vi: (quá nhiều đối số)

en: (unexpected argument)
vi: (gặp đối số bất ngờ)

en: (unknown operator)
vi: (gặp toán tử lạ)

en: (word contains ESC or quote)
vi: (từ chứa ESC hay dấu trích dẫn)

en: ** Line %d of the %s config file is unparsable.
vi: ** Không thể phân tách dòng %d của tập tin cấu hình %s.

en: Add linefeed OFF
vi: Thêm xuống dòng đã TẮT

en: Add linefeed ON
vi: Thêm xuống dòng đã BẬT

en: Autodial
vi: Quay số tự động

en: BLACK
vi: ĐEN

en: BLUE
vi: XANH DƯƠNG

en: Backspace
vi: Xoá lùi

en: CHANGED
vi: ĐÃ THAY ĐỔI

en: CYAN
vi: XANH LÔNG MÒNG

en: Can select only one!
vi: Chọn được chỉ một điều thôi !

en: Can't back up!
vi: Không thể lưu trữ !

en: Cancelled
vi: Bị thôi

en: Cannot chdir to %.30s
vi: Không thể chdir (chuyển đổi thư mục) sang « %.30s »

en: Cannot create lockfile. Sorry.
vi: Tiếc là không thể tạo tập tin khoá.

en: Cannot open %s!
vi: • Không thể mở %s. •

en: Cannot open capture file
vi: Không thể mở tập tin bắt

en: Cannot open conversion table %s
vi: Không thể mở bảng chuyển đổi %s

en: Cannot open ~/.dialdir: permission denied
vi: Không thể mở <~/.dialdir>: không đủ quyền

en: Cannot re-create lockfile!
vi: • Không thể tạo lại tập tin khoá. •

en: Cannot write conversion table %s
vi: Không thể ghi bảng chuyển đổi %s

en: Cannot write macros file %s
vi: Không thể ghi tập tin bộ lệnh %s

en: Cannot write to %s
vi: Không thể ghi vào %s

en: Capture file
vi: Tập tin bắt

en: Capture to which file?
vi: Bắt vào tập tin nào?

en: Change input to: %s
vi: Thay đổi kết nhập thành: %s

en: Change output to: %s
vi: Thay đổi kết xuất thành: %s

en: Change which setting?
vi: Thay đổi thiết lập nào?

en: Change which setting?     (Return to run, ESC to stop)
vi: Thay đổi thiết lập nào?     (Return để chạy, ESC để ngừng)

en: Change which setting?  (Esc to exit)
vi: Thay đổi thiết lập nào? (Esc để thoát)

en: Change which setting? (SPACE to delete)
vi: Thay đổi thiết lập nào? (Bấm phím dài để xoá bỏ)

en: Character conversion
vi: Chuyển đổi ký tự

en: Character to be edited:
vi: Ký tự cần sửa đổi :

en: Comm Parameters
vi: Tham số viễn thông

en: Commands can be called by %s<key>
vi: Có thể gọi lệnh bằng phím %s<key>

en: Compiled on
vi: Biên dịch vào

en: Configuration saved
vi: Cấu hình đã được lưu

en: Connected. Press any key to continue
vi: Đã kết nối. Bấm phím nào để tiếp tục

en: Copyright (C) Miquel van Smoorenburg.
vi: Bản quyền © của Miquel van Smoorenburg.

en: Could not re-initialize window system.
vi: Không thể sở khới hệ thống cửa sổ.

en: Could not setup for dial out.
vi: Không thể thiết lập để quay số ra.

en: Current: %5s %s%s%s
vi: HIện thời : %5s %s%s%s

en: DBUG: initial readdir() failed (errno == %d)
vi: GỠ LỖI : readdir() đầu tiên bị lỗi (số lỗi == %d)

en: DTE speed
vi: Tốc độ DTE

en: Delete
vi: Xoá bỏ

en: Delete which protocol?
vi: Xoá bỏ giao thức nào?

en: Device %s is locked.
vi: Thiết bị %s bị khoá.

en: Dialing
vi: Đang quay số...

en: Dialing Directory
vi: Bản liệt kê số quay

en: Directory: %%-%ds
vi: Thư mục: %%-%ds

en: Download
vi: Tải về

en: ERROR: Macros have changed but no filename is set!
vi: • LỖI: bộ lệnh đã thay đổi còn chưa đặt tên tập tin. •

en: ERROR: cannot open macro file %s
vi: LỖI : không thể mở tập tin bộ lệnh %s

en: ERROR: you do not have permission to create a file there!
vi: • LỖI : bạn không có quyền tạo tập tin ở đó. •

en: Enter number
vi: Gõ số

en: Entry "%s" not found. Enter dialdir?
vi: Không tìm thấy mục nhập « %s ». Vào dialdir không?

en: Environment variable TERM not set
vi: Chưa đặt biến môi trường TERM (kiểu thiết bị cuối, v.d. « xterm »).

en: Exit
vi: Thoát

en: Exit from Minicom
vi: Thoát khỏi Minicom

en: F1 to F10 Macros
vi: Bộ lệnh F1 đến F10

en: File transfer protocols
vi: Giao thức truyền tập tin

en: Filename pattern:
vi: Mẫu tên tập tin:

en: Filenames and paths
vi: Tên tập tin và đường dẫn

en: Find an entry
vi: Tìm mục nhập

en: GREEN
vi: XANH LÁ CÂY

en: Give name to save this configuration?
vi: Nhập tên để lưu cấu hình này không?

en: Gone offline (%ld:%02ld:%02ld)
vi: Mới ngoại tuyến (%ld:%02ld:%02ld)

en: Got signal %d
vi: Nhận tín hiệu %d

en: Goto directory:
vi: Tới thư mục:

en: HISTORY: U=Up D=Down F=PgDn B=PgUp s=Srch S=CaseLess N=Next C=Cite ESC=Exit
vi: LƯỢC SỬ : U=Lên D=Xuống F=PgDn B=PgUp s=Tìm S=Chữ nào N=Kấ C=Trích ESC=Thoát

en: Hang-up line?
vi: Ngừng nói ?

en: Hanging up
vi: Đang ngừng nói...

en: Hangup (%ld:%02ld:%02ld)
vi: Ngừng nói (%ld:%02ld:%02ld)

en: History Buffer Size
vi: Cỡ bộ đệm lược sử

en: History buffer Disabled!
vi: • Bộ đệm lược sử bị tắt. •

en: History buffer empty!
vi: • Bộ đệm lược sử là rỗng. •

en: Initializing Modem
vi: Đang sở khởi bộ điều giải...

en: Input character ascii value 0-255
vi: Nhập ký tự giá trị ASCII 0-255

en: Jump to a shell....J
vi: Nhảy tới hộ vỏ....J

en: Killed by signal %d !
vi: • Tín hiệu %d đã buộc kết thúc. •

en: Leave Minicom?
vi: Thoát khỏi Minicom không?

en: Leave without reset?
vi: Thoát mà không đặt lại không?

en: Linewrap OFF
vi: Ngắt dòng đã TẮT

en: Linewrap ON
vi: Ngắt dòng đã BẬT

en: Load file: %s
vi: Tải tập tin: %s

en: Local echo OFF
vi: Vọng cục bộ đã TẮT

en: Local echo ON
vi: Vọng cục bộ đã BẬT

en: Lockfile is stale. Overriding it..
vi: Tập tin khoá quá cũ nên lấy quyền cao hơn nó.

en: Logging options
vi: Tùy chọn ghi lưu

en: M  Zmodem download string activates...
vi: M  Chuỗi tải về Zmodem kích hoạt...

en: MAGENTA
vi: ĐỎ TƯƠI

en: Macros saved
vi: Bộ lệnh đã được lưu

en: Main Functions
vi: Chức năng chính

en: Manually entered number
vi: Số đã tự gõ

en: Max retries
vi: Số thử lại tối đa

en: Menu foreground == background color, change!
vi: Trong trình đơn, màu cảnh gần và màu nền là trùng: phải thay đổi !

en: Meta-8th bit
vi: Meta-bit thứ 8

en: Minicom Command Summary
vi: Tóm tắt lệnh minicom

en: Modem and dialing
vi: Bộ điều giải và quay số

en: Modem and dialing parameter setup
vi: Thiết lập bộ điều giải và tham số quay số

en: N  Use filename selection window......
vi: N  Dùng cửa sổ chọn tên tập tin...

en: Name U/D FullScr IO-Red. Multi
vi: Tên L/X ToànMH IO-Red. Nhiều

en: No
vi: Không

en: No
vi: Không

en: No cursor motion capability (cm)
vi: Không có khả năng di chuyển con chạy (cm - cursor motion)

en: No file selected - enter filename:
vi: Chưa chọn tập tin - gõ tên tập tin:

en: No file(s) tagged
vi: Không có tập tin có dấu

en: No file(s) untagged
vi: Không có tập tin có dấu bị bỏ

en: No previous search!
      Please 's' or 'S' first!
vi: Không có việc tìm kiếm trước.
    Vui lòng dùng « s » hay « S » trước tiên.

en: No termcap database present!
vi: • Không có cơ sở dữ liệu termcap (khả năng thiết bị cuối). •

en: No termcap entry for %s
vi: Chưa tạo mục nhập termcap (khả năng thiết bị cuối) cho %s

en: Number of terminal columns unknown
vi: Không biết số cột thiết bị cuối

en: Number of terminal lines unknown
vi: Không biết số dòng thiết bị cuối

en: O  Prompt for download directory......
vi: P  Nhắc nhập thư mục tải về...

en: OFFLINE
vi: NGOẠI TUYẾN

en: ONLINE
vi: TRỰC TUYẾN

en: OPTIONS
vi: TÙY CHỌN

en: Off
vi: Tắt

en: Offline
vi: Ngoại tuyến

en: Old dialdir copied as %s.%hd
vi: dialdir cũ đã được sao chép như là %s.%hd

en: On
vi: Bật

en: Online
vi: Trực tuyến

en: Other Functions
vi: Chức năng khác

en: Out of memory while reading dialing directory
vi: Hết bộ nhớ trong khi đọc bản liệt kê số quay

en: Out of memory: could not fork()
vi: Hết bộ nhớ nên không thể fork() (tạo tiến trình con)

en: Phonelist garbled (?)
vi: Danh sách điện thoại lộn xộn (?)

en: Phonelist garbled (unknown version?)
vi: Danh sách điện thoại lộn xộn (phiên bản lạ ?)

en: Please enter file names
vi: Vui lòng nhập tên tập tin

en: Program new command key
vi: Đặt phím lệnh mới

en: Quit without reset while online.
vi: Thoát mà không đặt lại trong khi trực tuyến.

en: RED
vi: ĐỎ

en: Reading macros
vi: Đang đọc các bộ lệnh...

en: Remove entry?
vi: Gỡ bỏ mục nhập ?

en: Resetting Modem
vi: Đang đặt lại bộ điều giải...

en: Resize not supported, screen may be messed up!
vi: Không hỗ trợ thay đổi kích cỡ, có lẽ trình screem bị hỏng.

en: Run a script
vi: Chạy tập lệnh

en: SEARCH FOR (ESC=Exit)
vi: TÌM KIẾM (ESC = thoát)

en: SHELL variable not set
vi: Chưa đặt biến SHELL (hệ vỏ)

en: Same as last
vi: Trùng với điều cuối cùng

en: Save as file: %s
vi: Lưu dạng tập tin: %s

en: Save macros?
vi: Lưu các bộ lệnh không?

en: Save setup as %s
vi: Lưu thiết lập dạng %s

en: Save setup as..
vi: Lưu thiết lập dạng...

en: Screen and keyboard
vi: Màn hình và bàn phím

en: Search Wrapping Around to Start!
vi: Việc tìm kiếm cuộn về đầu !

en: Select function or press Enter for none.
vi: Chọn chức năng hay bấm Enter để chọn không gì.

en: Sending BREAK
vi: Đang gởi tín hiệu BREAK (ngắt)...

en: Serial port setup
vi: Thiết lập cổng nối tiếp

en: Shelled out. Type "exit" to return.
vi: Nằm trong nền hệ vỏ. Gỏ « exit » để lấy trước lại.

en: Some additions by Jukka Lahtinen 1997-2000
vi: Bổ sung: Jukka Lahtinen năm 1997-2000

en: Sorry %s. You are not allowed to use configuration %s.
vi: %s không có quyền dùng cấu hình %s.

en: Sorry. Your screen is too small.
vi: Màn hình này quá nhỏ.

en: Suspend minicom....J
vi: Ngưng minimcom....J

en: Suspended. Type "fg" to resume.
vi: Bị ngưng. Gõ « fg » để tiếp tục lại.

en: Tag pattern:
vi: Mẫu dấu :

en: Terminal foreground == background color, change!
vi: Trong thiết bị cuối, màu cảnh gần và màu nền là trùng: phải thay đổi !

en: Terminal settings
vi: Thiết lập thiết bị cuối

en: Timeout
vi: Quá giờ

en: Too many files tagged - buffer would overflow
vi: Quá nhiều tập tin có dấu - sẽ tràn bộ đệm

en: Type "minicom %s" for help.
vi: Hãy gõ lệnh « minicom %s » để xem trợ giúp.

en: Unknown dialing directory version
vi: Không biết phiên bản bản liệt kê số quay

en: Untag pattern:
vi: Mẫu bỏ dấu :

en: Upload
vi: Tải lên

en: Usage: runscript <scriptfile> [logfile [homedir]]%s
vi: Cách sử dụng: runscript <L> [G [C]]%s
    L	tập tin tập lệnh
    G	tập tin bản ghi
    C	thư mục chính

en: WHITE
vi: TRẮNG

en: Welcome to minicom
vi: Chào mừng bạn dùng minicom

en: Written by Miquel van Smoorenburg 1991-1995
vi: Tác giả : Miquel van Smoorenburg năm 1991-1995

en: Wrong option in environment MINICOM="%s"
vi: Gặp tùy chọn không đúng trong môi trường MINICOM=« %s »

en: YELLOW
vi: VÀNG

en: Yes
vi: Có

en: You are already online! Hang up first.
vi: Bạn đang trực tuyến ! Hãy ngừng nói trước.

en: You are not allowed to create a configuration
vi: Bạn không có quyền tạo cấu hình

en: You are online. Really initialize?
vi: Bạn đã kết nối. Thật sự sở khởi không?

en: You can't change colors in black and white mode
vi: Bạn không thể thay đổi màu sắc trong chế độ đen trắng.

en: You don't exist. Go away.
vi: Trình này không nhận diện bạn nên không cho phép bạn truy cập.

en: configuration
vi: cấu hình

en: disabled
vi: bị tắt

en: download
vi: tải về

en: enabled
vi: hoạt động

en: global
vi: toàn cục

en: i18n by Arnaldo Carvalho de Melo 1998
vi: Quốc tế hoá : Arnaldo Carvalho de Melo năm 1998

en: line speed
vi: tốc độ tuyến

en: minicom: -s switch needs root privilige
vi: minicom: cái chuyển « -s » cần quyền người chủ

en: minicom: WARNING: configuration file not found, using defaults
vi: minicom: CẢNH BÁO : không tìm thấy tập tin cấu hình nên dùng mặc định

en: minicom: WARNING: please don't run minicom as root when not maintaining
                      it (with the -s switch) since all changes to the
                      configuration will be GLOBAL !.
vi: minicom: CẢNH BÁO : đừng chạy minicom với tư cách người chủ (root)
    khi không duy trì nó (bằng cái chuyển « -s », vì trong trường hợp đó,
    mọi thay đổi trong cấu hình sẽ là TOÀN CỤC !

en: minicom: argument to -p must be a pty
vi: minicom: đối số đối với « -p » phải là tài sản

en: minicom: cannot open %s. Sorry.
vi: minicom: tiếc là không thể mở %s.

en: minicom: cannot open %s: %s
vi: minicom: không thể mở %s: %s

en: minicom: cannot open macro file %s
vi: minicom: không thể mở tập tin bộ lệnh %s

en: minicom: there is no global configuration file %s
vi: minicom: không có tập tin cấu hình toàn cục %s

en: no such file!
vi: không có tập tin như vậy.

en: personal
vi: cá nhân

en: script "%s" line %d: break outside of expect%s
vi: tập lệnh « %s » dòng %d: điều ngắt [break] nằm bên ngoài điều ngờ [expect]%s)

en: script "%s" line %d: call inside expect%s
vi: tập lệnh « %s » dòng %d: điều gọi [call] nằm bên trong điều ngờ [expect]%s)

en: script "%s" line %d: label "%s" not found%s
vi: tập lệnh « %s » dòng %d: không tìm thấy nhãn « %s »%s

en: script "%s" line %d: nested expect%s
vi: tập lệnh « %s » dòng %d: điều ngờ lồng nhau%s

en: script "%s" line %d: unknown command "%s"%s
vi: tập lệnh « %s » dòng %d: không biết lệnh « %s »%s

en: script "%s" line %d: unknown variable "%s"%s
vi: tập lệnh « %s » dòng %d: không biết biến « %s »%s

en: script "%s": global timeout%s
vi: tập lệnh « %s »: quá giờ toàn cục%s

en: script "%s": no return from gosub%s
vi: tập lệnh « %s »: gosub chưa gởi trả gì%s

en: script "%s": out of memory%s
vi: tập lệnh « %s »: hết bộ nhớ%s

en: script "%s": syntax error in line %d %s%s
vi: tập lệnh « %s »: gặp lỗi cú pháp trên dòng %d %s%s

en: script "%s": unexpected end of file%s
vi: tập lệnh « %s »: kết thúc tập tin bất ngờ%s

en: upload
vi: tải lên

en: | scroll Back........B
vi: | Cuộn lùi........B
